ผู้เขียน หัวข้อ: 0เชฟ ชลบุรีออโตเซลล์ งานเข้า  (อ่าน 8486 ครั้ง)

ออฟไลน์ joonjoon

• Newbie
  • *
  • หัดขับ Trailblazer
Re: 0เชฟ ชลบุรีออโตเซลล์ งานเข้า
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 03:14:32 PM »
 :wanwan003:
  :D อีกมุมหนึ่งก็น่าเห็นใจเจ้าของรถ ซื้อป้ายแดงไม่ได้ใช้จอดซ่อม และซ่อมเสร็จยังไม่ดีอีก คงโมโหมาก คิดดูถ้าเป็นเราบ้างหละ ซื้อรถมือหนึ่งนะ ไม่ใช่มือสอง.. ราคาไม่ใช่บาทสองบาท. คุณผลิตรถขาย ก่อนนำมาขายควรมีความรับผิดชอบให้มาดว่านี้..ความคาดหวัง ของคนซื้อรถ ต้องการซ้ือรถมาใช้ ไม่ใช่มาซ่อม..
:wanwan003: ถูกครับ คงสุด ๆ แล้ว แต่ก็ยังแสดงเจตนาที่อยากจะใช้รถยี่ห้อนี้รุ่นนี้ต่อแค่เปลียนคันใหม่ .... มองอีกมุมคงรุนแรงเกินไป แต่ถ้าเป็นเราก็ไม่รู้ว่าจะอารมณ์แบบไหน

ออฟไลน์ Nippon

• Jr. Member
  • **
Re: 0เชฟ ชลบุรีออโตเซลล์ งานเข้า
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 06:45:47 PM »
ปกติแล้ว ข้าราชการทุกสังกัด ไม่ว่าจะอาชีพหมอ ครู พยาบาล ตำรวจ ฯลฯ ถ้าทำอะไรก็ตามหากอยู่ในชุดเครื่องแบบแล้ว สุดๆ ครับ เพราะว่าเรื่องแบบนี้ เป็นเรื่องที่ต้องมีการอธิบายความ สาเหตุ การแก้ไขปัญหา ข้อต่อรองที่น่าพอใจทั้งสองฝ่าย ด้วยความละเมียดละม่อมเป็นกัลยาณมิตร ถ้าเรื่องสีรถผิดเพี้ยนแค่เรื่องเดียว ไม่น่าจะรุนแรงขนาดนี้ ผมดูคลิปแล้ว (สงสารรถมาก คงเจ็บปวดมาก)  ยิ่งถ้าเป็นตำรวจด้วยแล้ว ต้องเป็นแบบอย่างในเรื่องความอดทน อดกลั้น ถ้อยทีถ้อยอาศัย เป็นมิตรกับประชาชน ผมว่าข่าวนี้ กระแสที่จะวิจารณ์ข้าราชการในเครื่องแบบปฏิบัติการลักษณะนี้ค่อนข้างจะรุนแรงครับ ...วินัย อดทน กัลยาณมิตร หายไปหมดเลย ....ถือปืนน่ากลัวมาก  ผิดวินัยจริยธรรมวิชาชีพครับ..ภาพพจน์เสียหมด  ผมเห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ ..แต่ข้าราชการจะทำอะไรต้องระมัดระวังนะครับ  ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2012, 07:13:48 PM โดย Nippon »

ออฟไลน์ The_Trailblazer

• Global Moderator
  • Hero Member
  • TBZ- 7124
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 07:11:05 PM »
ปกติแล้ว ข้าราชการทุกสังกัด ไม่ว่าจะอาชีพหมอ ครู พยาบาล ตำรวจ ฯลฯ ถ้าทำอะไรก็ตามหากอยู่ในชุดเครื่องแบบแล้ว สุดๆ ครับ เพราะว่าเรื่องแบบนี้ เป็นเรื่องที่ต้องมีการอธิบายความ สาเหตุ การแก้ไขปัญหา ข้อต่อรองที่น่าพอใจทั้งสองฝ่าย ด้วยความละเมียดละม่อมเป็นกัลยาณมิตร ถ้าเรื่องสีรถผิดเพี้ยนแค่เรื่องเดียว ไม่น่าจะรุนแรงขนาดนี้ ผมดูคลิปแล้ว (สงสารรถมาก คงเจ็บปวดมาก)  ยิ่งถ้าเป็นตำรวจด้วยแล้ว ต้องเป็นแบบอย่างในเรื่องความอดทน อดกลั้น ถ้อยทีถ้อยอาศัย เป็นมิตรกับประชาชน ผมว่าข่าวนี้ กระแสที่จะวิจารณ์ข้าราชการในเครื่องแบบปฏิบัติการลักษณะนี้ค่อนข้างจะรุนแรงครับ ...วินัย อดทน กัลยาณมิตร หายไปหมดเลย ....

เยี่ยมยอด

ได้ยศมาขนาดนี้คงไปแว้ดๆมาเหมือนกัน  อายแทนลุกหลาน

ออฟไลน์ nokwheed

• Newbie
  • *
  • Trailblazer Lovely Design
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 07:56:04 PM »
ผมรู้และว่าผมจะซื้อรถที่ศูนย์ไหนดี ศูนย์ชลบุรีนี่แหละใจปล้ําขนาดคืนเงินดาวน์+ค่างวดอีก11เดือนให้อีก
ผมว่าหาไม่ง่ายน่ะ ผมว่าทางศูนย์นี้ยอดโตขึ้นแน่นอนครับ เพราะคงไม่มีใครเชื่อeหอยหลอดนี่หรอก
ส่วนผัวเขาก็ขี้ขลาดเหลือเกินนึกว่าจะเจ๋ง ทุบแต่กระจกสีเพี๊ยนทําไมไม่ทุบตัวรถฟะ ปอดแหกจริงๆ
เพราะรู้ว่า สุดท้ายก็ต้องซ่อมเองสมน้ําหนวก

ออฟไลน์ Noppawit

• Newbie
  • *
  • หลังผ่านปัญหา จะรู้ว่าปัญหานั้น "เล็กนิดเดียว"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 07:59:51 PM »
เรียกสื่อมาฆ่าตัวเองทำไมเดินถือปืนหลา คิดกันได้สองผัวเมียคู่นี้ :wanwan044:

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • Administrator
  • TBZ-1818
    • รับโปรโมทเว็บให้ติดหน้าแรก Google
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 08:17:56 PM »
ผมรู้และว่าผมจะซื้อรถที่ศูนย์ไหนดี ศูนย์ชลบุรีนี่แหละใจปล้ําขนาดคืนเงินดาวน์+ค่างวดอีก11เดือนให้อีก
ผมว่าหาไม่ง่ายน่ะ ผมว่าทางศูนย์นี้ยอดโตขึ้นแน่นอนครับ เพราะคงไม่มีใครเชื่อeหอยหลอดนี่หรอก
ส่วนผัวเขาก็ขี้ขลาดเหลือเกินนึกว่าจะเจ๋ง ทุบแต่กระจกสีเพี๊ยนทําไมไม่ทุบตัวรถฟะ ปอดแหกจริงๆ
เพราะรู้ว่า สุดท้ายก็ต้องซ่อมเองสมน้ําหนวก

นี่ไง
นี่ไง
นี่ไง
นี่ไง
นี่ไง

มองวิกฤตเป็นโอกาส

สุดยอดๆๆๆ

:wanwan020: :wanwan020: :wanwan020:

ออฟไลน์ sam

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 09:15:59 PM »
ที่จริงมันมีขั้นตอนของการต่อรองน่ะคับแบบที่ผู้คนที่มีความคิดเค้าคุยกัน แต่แบบนี้ผมก็ถือว่าแรง เกินไป  :wanwan001: :wanwan001:กันชนรถสีเพี้ยน :wanwan023: เข้าใจว่าใครไม่โดนไม่รู้หรอก แต่ถ้าเป็นตาสีตาสาอย่างผมคงไม่กล้าไปทำแบบนั้น อืมวุฒิภาวะต่ำได้อีก ชอบคิดว่าตัวเองเป็นต่อแต่ผลเสียที่ได้ผมว่าไม่คุ้ม เป็นข่าว ฝ่ายที่หน้าเห็นใจกับเป็น O รถน่ะคับใส่เตรื่องแบบ พกปีน คล้ายข่มขู่กลายๆ แบบนี้น่าจะถูกลงโทษทางวินัย ความคิดเห็นส่วนตัวแบบเป็นกลางนะคับ :wanwan015: :wanwan015:

ออฟไลน์ HoomNoi

• Newbie
  • *
    • www.thaimazdacx5club.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 09:18:49 PM »
แร๊ง!!!!
คนที่โดนด่ามากที่สุดคือคุณตำรวจ  :wanwan004:

ออฟไลน์ ควร_เบญจ

• เหยี่ยวดำ ลุ่มน้ำเค็ม
  • TBZ-6666
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 09:47:10 PM »
อืมมม เห็นด้วยครับถือว่าศูนย์ให้เยอะเลยครับ ของเพื่อนผมรุ่นเดียวกัน สีเดียวกันนี้แหละ ทำสีที่ศูนย์ซ่อมสีพัทยาเหมือนกันสีเพี้ยนครับดูแล้วไม่มาก เพื่อนรับได้ พอเห็นข่าวนี้ต้องชวนเขาไปต่อรองดูครับเผื่อได้เงินคืนมาดาวว์คันใหม่เขาบ่นอยากได้เป็นครูซดีเซล เบนซีนน้ำมันแพง ส่วนผมออกศูนย์พัทยาเป็นเจ้าของเดียวกันกับศูนย์ชลบุรี แบบได้ลุ้นครับ อิอิ :wanwan016: :wanwan016: :wanwan005: :wanwan011:
เซียนหัดส่อง กล้องพึ่งซื้อ

นิยมพระเครื่อง เหรียญคณาจารย์ มาตรฐานสากล

ออฟไลน์ look

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:00:47 PM »
ขอแสดงความคิดเห็นอีกครั้งผมว่านายตำรวจท่านนี้ถึงเวลานี้คงได้คิดว่าการทำอะไรที่ใช้อารมณ์เป็นใหญ่มันไม่เป็นผลดีต่อตนเองและครอบครัวเลยรถก็เสียการงานก็เสียพรุ่งนี้คงโดนสอบวินัยอีกไม่คุ้มเลย ถามผมผมสงสารนายตำรวจท่านนี้มากกว่านะกับสิ่งที่จะเกิดขึ้นกับเขาในอนาคต ส่วน0ผลดีล้วนๆๆๆ.    :wanwan015:

ออฟไลน์ เฮียคลัง

• TBZ-8
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 12:16:10 AM »
เฮ้อ...ไม่น่าเลย คุณตำรวจทั้งสอง...แบบนี้ก็งานเข้าซิ่ครับ :wanwan021:

ออฟไลน์ Noppawit

• Newbie
  • *
  • หลังผ่านปัญหา จะรู้ว่าปัญหานั้น "เล็กนิดเดียว"
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 07:44:48 AM »
เช้านี้เปิดข่าวช่อง9 รายงานว่าหญิงสาวที่แต่งตัวคล้ายตำรวจ ไม่มีชื่ออยู่ในสายระบบของตำรวจ ทางตำรวจอาจจะแจ้งข้อหาแต่งตัวเรียนแบบเจ้าพนักงาน :wanwan044:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2012, 07:51:07 AM โดย Noppawit »

ออฟไลน์ arzulga

• ว่าอย่างไร..ว่าตามกัน..มีให้ทุกอย่างยกเว้น..ตังค์
  • TBZ-1818
    • รับโปรโมทเว็บให้ติดหน้าแรก Google
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 08:17:35 AM »
เช้านี้เปิดข่าวช่อง9 รายงานว่าหญิงสาวที่แต่งตัวคล้ายตำรวจ ไม่มีชื่ออยู่ในสายระบบของตำรวจ ทางตำรวจอาจจะแจ้งข้อหาแต่งตัวเรียนแบบเจ้าพนักงาน :wanwan044:

อ้าว..งานเข้าหนักเลยงั้น

ออฟไลน์ kanta

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 11:27:31 AM »

อ้าว..งานเข้าหนักเลยงั้น

ผมว่าเจ๊ แกเป็นตำรวจนั้นแหละ เพียงแต่บอกชื่อ สกุลปลอม เท่านั้น คุณดูสิ แต่งเครื่องแบบแต่ไม่ติดป้ายชื่อ แล้วจะบอกชื่อจริงทำไม  ผมว่าสืบไม่ยากแล้วลากมาลงโทษทางวินัย ซะนะ :wanwan044:

ออฟไลน์ Katev

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 11:35:11 PM »
ตายยยยยย