ผู้เขียน หัวข้อ: บลูทูทโทรศัพท์  (อ่าน 10191 ครั้ง)

ออฟไลน์ cantona

• Newbie
  • *
  • S-Cafe@Barring66
บลูทูทโทรศัพท์
« เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 02:00:48 AM »
เวลาใช้โทรศัพท์ปลายทางพูดเราได้ยินชัดแต่เวลา เราพูด ปลายทางไม่ค่อยได็ยินเราเสียงขาดขาด
มีใครเป็นแบบนี้บ้าง  หรือว่ารถผมผิกปกติคนเดียว แก้ไขได้รึป่าว ltz2.8

S-Cafe@Barring66

• Newbie
  • *
Re: บลูทูทโทรศัพท์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 02:04:40 AM »
ผมใช้กับi phone นะ

อีกคำถามครับเราสามารถเปิดเพลงผ่านiphone ให้ออกลำโพงรถโดยเชื่อมต่อโดยบลูทูสได้ไหมคับ  thanks
เวลาใช้โทรศัพท์ปลายทางพูดเราได้ยินชัดแต่เวลา เราพูด ปลายทางไม่ค่อยได็ยินเราเสียงขาดขาด
มีใครเป็นแบบนี้บ้าง  หรือว่ารถผมผิกปกติคนเดียว แก้ไขได้รึป่าว ltz2.8

ออฟไลน์ JiAnG

• Newbie
  • *
  • หัดขับ Trailblazer
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 07:25:16 AM »
เป็นครับ เพราะไมค์อยู่ไกลเกินครับ ตรงมุมซ้ายบนของเครื่องเสียงครับ

ออฟไลน์ kawjar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 07:57:10 AM »
ผมใช้กับi phone นะ

อีกคำถามครับเราสามารถเปิดเพลงผ่านiphone ให้ออกลำโพงรถโดยเชื่อมต่อโดยบลูทูสได้ไหมคับ  thanks

ไม่ได้ครับ  ส่วนใหญ่จะเป็นรถหรูๆ หน่อยที่มีระบบ AD2P  หรืออะไรสักอย่างประมาณเนี้ย  :wanwan006:

ออฟไลน์ acha

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:09:39 AM »
เป็นเหมือนกันค่ะทางเราได้ยินชัดแจ๋ว แต่ปลายสายอีกฝั่ง(เคยทดสอบเอง) น่าสงสารมากเสียงอู้อี้ๆ
และยิ่งถ้าเปิดลำโพงเสียงดัง เสียงจะก้องไปก้องมาคุณภาพเสียงยิ่งแย่

เวลาคนโทรเข้า ก็ลดโวลุ่มลำโพง เพิ่มไมค์ขึ้นนิดนึง ก็พอช่วยได้

ออฟไลน์ sichl

• Jr. Member
  • **
  • เกิดขึ้นตั้งอยู่และก็ดับไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:09:55 AM »
รถผมปกติครับ..เวลาใช้บูทูธ..ปลายทางก็บอกว่าปกติดี..เวลามีคนโทรเข้ามาระบบรับเองให้อัตโรมัติโดยที่เราไม่ต้องไปกดรับตัวเครื่องโทรศัพท์เราครับ..จะรับเอง..เสียงเรียกเข้าจะดัง 1 ครั้งระบบก็จะรับเองให้เลย เราก็พูดคุยปลายทางได้เลย..2.คนที่นั้่งแถวที่สามพูดด้วยสายปลายทางก็ยังได้ยินชัดเจนดีครับ..แต่ก่อนอื่นขณะเราพูดสายโทรอยู่นั้นเราต้องปรับ ไมค์ตัววิทยุบูรทูธนั้นให้ระดับ +5 สูงสุดเลยนะครับ รับรองว่า..คนแถวที่สามหลังหลังพูดกับปลายยังได้ยินเลยครับ..เพราะใช้มาแล้ว... แต่ถ้าไม่เป็นดังกล่าวและได้ปรับไมค์ที่ตัวบูรทูธของเครื่องวิทยุแล้วระดับ +5 แล้วยังไม่ชัดเจนอีกละก็...เข้าศูนย์ได้เลยนะครับ..
(หมายเหุต)การปรับระดับ +5นี้ปรับที่ไมค์ที่ตัววิทยุนะครับตรงหน้าจอ..แต่ไม่ใช้การปรับเสียงออกลำโพงในรถยนต์นะครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2012, 08:47:22 AM โดย sichl »

ออฟไลน์ Miyoko77

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:28:48 PM »
ของเราใช้ กาแล็คซี่โน๊ต สามารถเปิดเพลงจากโทรศัพท์ฟังได้เลยค่ะ ควบคุมได้ทั้งมือถือ  และตัวรถค่ะ เสียงที่ออกมา โอเคค่ะ ลองดูกันนะค่ะ (รถเรา ltz1) ค่ะ

แต่ไม่แน่ใจว่าระบบรับโทรศัพท์ของเราผิดปกติหรือป่าวนะค่ะ เพราะ ต้องกดรับสายเองนะค่ะ แล้วก็ดีเรมาก กว่าจะเข้าระบบ เสียด้วยจิ
มีใครพอรู้ป่าวค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 03:09:47 PM »
ปรับไมค์ได้ด้วยหรอครับ ทำยังไงอะคับ ltz2.8นะคับ :wanwan012:

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 02:13:20 AM »
ปลายสายไม่ค่อยได้ยินเราพูดเลยเสียงขาดขาดแก้ไขไงดีครับช่วยหย่อย
พอดีมีความจำเป็นต้องคุยโทรศัพท์ตอนขับรถบ่อย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 02:16:20 AM »
Ltzของผมกดรับสายจากพวงมาลัยได้คับ

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 09:37:04 AM »
ปรับไมค์ได้ด้วยหรอครับ ทำยังไงอะคับ ltz2.8นะคับ :wanwan012:
ต้องปรับไมค์ด้วย เพราะค่าที่ตั้งจากโรงงานเขาปรับให้แค่ระดับ 1+2 ประมาณนี้..เสียงที่เราพูดออกไปผ่านไมค์วิทยุนั้นจึงทำให้ปลายทางไม่ค่อยได้ยินเท่าที่ควรครับ..ฉะนั้นขณะที่เรารับโทรศัพท์แล้วผ่านบูรธูทของวิทยุแล้วจะสังเกตุตรงหน้าจอวิทยุนั้นมีตัวปรับ ขึ้น / ลง เป็นรูปลูกศรนะครับ..ให้ปรับระดับ +5 เลยครับ.. แล้วลองเทสดูครับ.และลองไปนั่งเบาะที่สามดูซิครับ ปลายทางยังได้ยินเราชัดเลยครับ..ตัวเครื่องโทรศัพท์เราจะวางที่ไหนก็ได้นะครับ..วางในกระเป๋าเราหรือวางไว้ข้างรถไม่สำคัญนะครับ เพราะการที่เราพูดออกไปให้ปลายทางได้ยินนั้น..จะอาศัยไมค์ผ่านทางวิทยุนะครับ ไม่ใช้่ผ่านทางตัวเครื่องโทรศัพท์นะครับ..ไม่รู้ เพื่อนๆ พอเข้าใจนะ...อ่านแล้ว ละสายตาจากคอม ลงไปที่รถเลยครับ..ทดลองดูเลย..นะ..

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 09:40:43 AM »
Ltzของผมกดรับสายจากพวงมาลัยได้คับ
...ถ้าตั้งค่ารับอัตโรมัติ ไม่จำเป็นต้อง รับเองครับ..มีโทรเข้าจะดังประมาณ 1 ครั้ง แล้วจากนั้นระบบบูทูธจะรับให้เองเลยครับ.. แต่ถ้าเราสนทนาโทรเสร็จก็ต้องวางสายเองโดยกดที่พวงมาลัยดังกล่าวนั้น..แต่ถ้าไม่อยากปิดเองก็เพียงรอปลายทางเขาวางสายปิดเองก็ตัดสัญญาได้เหมือนกันแล.

ออฟไลน์ MUM_มั่ม

• Global Moderator
  • Hero Member
  • LTZ1 ขาวๆ...9999 จ้า
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 09:48:52 AM »
ยังไม่ได้ลองเล่นดูเลย555.... ผมใช้ BB ตั้งยากไหม ทำไงมั้งไม่ค่อยเก่งเรื่อง มือถือ มีไว้โทรออก :wanwan004: :wanwan004:เข้าอย่างเดียว ใช้BBแต่ไม่มีพิน ไม่เล่นเฟส มีไว้โทรอย่างเดียว555....ขอแบบละเอียดๆๆๆ
คิดถึงเธอ.......ทุกครั้งที่อยู่คนเดียว

ออฟไลน์ maenker

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 10:42:13 AM »
nokia 500 ต่อไม่ได้ครับทำไงดี :wanwan031:

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 11:23:39 AM »
ขอบคุณมากนะคับจะลองไปปรับไมค์ดู.   ถ้าไม่ได้จะกลับมาปรึกษาใหม่
ส่วนเรื่องเพลงละคับเปิดเพลงในไอโฟน4sแล้วให้ออกลำโพงรถโดยเชื่อมต่อบลูทูทได้รึไม่คับ

ออฟไลน์ JiAnG

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 06:35:55 PM »
หาปุ่มปรับเสียงไมค์ ไม่เจอครับ มีแต่ปรับเสียงลำโพง ใช่อันเดียวกันหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ tpj

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 06:53:34 PM »
โทรเข้า.หรือโทรออก..จึงมีปุ่มไมค์ ให้ปรับครับ :wanwan009:
เทรลเบลเซอร์คันแรกของ ApyChevy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 01:15:55 AM »
ปรับไมค์แล้วคับ แต่ปลายทางก็ยังไม่ค่อยชัดอยู่เสียงก้องและก็ขาดขาดอยู่ ทำไงดีคับมีเทคนิคอื่นอีกไหม
เคยใช้กับรถยี่ห้ออื่นก็ยังชัดดีอยู่

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 01:53:42 AM »
ช่วยหน่อยช่วยหน่อย

ออฟไลน์ Gaizer

• Sr. Member
  • ไปให้สุด.....แล้วหยุดที่คำว่าพอ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 08:44:18 AM »
รอเข้าร้านประดับยนต์ที่มีพวกเครื่องเสียงดูว่าเค้าสามารถต่อไมค์ให้มาอยู่ตรง ด้านคนขับได้มั้ย

เพราะวันนั้นผมได้รถสำรองใช้มา ระหว่างติดฟิลม์รถยนต์  เพื่อนทัก LINE จะทำจะพูดอะไร ระวังน่ะ รถเค้ามีไมค์

ไมค์นี้อยู๋มุมบนกาบขวา ของประตูอะครับ รอให้ร้านเครื่องเสียงดูว่าสามารถต่อเพิ่มได้มั้ย