ผู้เขียน หัวข้อ: บลูทูทโทรศัพท์  (อ่าน 7484 ครั้ง)

ออฟไลน์ JiAnG

• Newbie
  • *
  • หัดขับ Trailblazer
Re: บลูทูทโทรศัพท์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 06:35:55 PM »
หาปุ่มปรับเสียงไมค์ ไม่เจอครับ มีแต่ปรับเสียงลำโพง ใช่อันเดียวกันหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ tpj

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 06:53:34 PM »
โทรเข้า.หรือโทรออก..จึงมีปุ่มไมค์ ให้ปรับครับ :wanwan009:
เทรลเบลเซอร์คันแรกของ ApyChevy

ออฟไลน์ cantona

• Newbie
  • *
  • S-Cafe@Barring66
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 01:15:55 AM »
ปรับไมค์แล้วคับ แต่ปลายทางก็ยังไม่ค่อยชัดอยู่เสียงก้องและก็ขาดขาดอยู่ ทำไงดีคับมีเทคนิคอื่นอีกไหม
เคยใช้กับรถยี่ห้ออื่นก็ยังชัดดีอยู่
S-Cafe@Barring66

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 01:53:42 AM »
ช่วยหน่อยช่วยหน่อย

ออฟไลน์ Gaizer

• Sr. Member
  • ไปให้สุด.....แล้วหยุดที่คำว่าพอ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 08:44:18 AM »
รอเข้าร้านประดับยนต์ที่มีพวกเครื่องเสียงดูว่าเค้าสามารถต่อไมค์ให้มาอยู่ตรง ด้านคนขับได้มั้ย

เพราะวันนั้นผมได้รถสำรองใช้มา ระหว่างติดฟิลม์รถยนต์  เพื่อนทัก LINE จะทำจะพูดอะไร ระวังน่ะ รถเค้ามีไมค์

ไมค์นี้อยู๋มุมบนกาบขวา ของประตูอะครับ รอให้ร้านเครื่องเสียงดูว่าสามารถต่อเพิ่มได้มั้ย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 02:45:41 PM »
หาปุ่มเพิ่มเสียงไมค์ไม่เจอครับ มีใครพอช่วยบอกวิธีได้บ้างครับ รบกวนแนะนำทีนะครับ ถ้ามีรูปด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ พี่น้องชาวเทรลครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 01:52:37 AM »
ขอบคุณสำหรับแนวทางคับไว้จะลองไปปรึหษาร้านเครื่องเสียงดู
ปุ่มปรับไมค์ต้องปรับที่เครื่องเสียงตอนคุยคับ

ออฟไลน์ Gaizer

• Sr. Member
  • ไปให้สุด.....แล้วหยุดที่คำว่าพอ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 10:19:44 AM »
หาปุ่มเพิ่มเสียงไมค์ไม่เจอครับ มีใครพอช่วยบอกวิธีได้บ้างครับ รบกวนแนะนำทีนะครับ ถ้ามีรูปด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ พี่น้องชาวเทรลครับ

ที่พวกมาลัย ด้านซ้ายจะมีปุุ่ม + - ดันขึ้นดันลง จะเป็นตัวเพิ่มเสียงครับ ไม่ก็หมุนที่คอนโซลเครื่องเสียง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 03:36:45 PM »
ที่พวงมาลัย เป็นปุ่มเร่งเสียงลําโพงอ่ะครับ ส่วนปุ่มเพิ่มเสียงไมค์หาไม่เจอครับ ตอนโทรออก เมื่อโทรติดแล้วตัวหน้าจอยังขึ้นว่ากําลังโทร เพราะอย่างนี้หรือเปล่าครับเลยเพิ่มเสียงไมค์ไม่ได้อ่ะครับ

ออฟไลน์ tpj

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 08:22:04 PM »
ผมคิดว่าจะเข้าใจแล้วนา...  แสดงว่าผมอธิบายไม่เป็น  คืออย่างนี้ครับ เข้าเมนูโทรศัพท์ จับคู่บลูทูธให้เห็นกันก่อน โดยลองแอดรายชื่อลงโฟนบุคดูสักคนสองคน ถ้ารายชื่อจากโทรศัพท์ไปปรากฏบนหน้าปัทม์ฟร้อน แสดงว่าเชื่อมบลูทูธสำเร็จ  กรุณาให้คนโทรเข้า แล้วคุณรอสักครู่มันจะรับสายเอง พร้อมกับสัญลักษณ์ ˄  ˅ เร่งเสียง ลดเสียง จะปรากฎที่หน้าปัทม์ฟร้อนท์วิทยุ พร้อมคำว่า MIC จะแสดงด้วย กดปู่มที่ตรงกับเครื่องหมายดังกล่าว ปรับดัง-ค่อย 5 ระดับ  จำไว้ว่าต้องรับสายนะครับ ถ้ามันขึ้นกำลังเชื่อมต่อ น่าจะจับคู่บลูทูธไม่สำเร็จ ถ้าขึ้นกำลังโทร น่าจะไม่มีคนรับสาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2012, 08:24:10 PM โดย tpj »
เทรลเบลเซอร์คันแรกของ ApyChevy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 08:01:18 AM »
แสดงว่าเครื่องผมเสียแน่เลยครับ เพราะรับสายแล้ว คุยกับปลายทางแล้ว แต่หน้าจอยังขึ้นว่า กำลังโทร อยู่เลยครับ ถามช่างที่ศูนย์เชฟ เขาก็บอกว่าไม่รู้เหมือนกันครับ ให้มาถามในเวบแล้วถ่ายรูปตอนปรับไมค์ยืนยัน ว่าทำได้จริง เขาถึงจะเคลมให้ครับ รบกวนพี่ ๆ ที่ปรับได้ ช่วยถ่ายรูปมาให้ทีครับ จะได้เอาไปใช้ประกอบการเคลมครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 08:02:29 AM »
 :wanwan017: :wanwan031:

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 01:19:43 PM »
รบกวนพี่ ๆ ที่ปรับเสียงไมค์ได้ จาก DVD + NAvi ของ LTZ1 ถ่ายรูปขณะประมาให้ทีได้ไหมครับ จะเอาไปประกอบการเคลมครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 01:28:11 PM »
ของผมเข้า0แล้วเค้าบอกว่าให้รอทำเรื่องเครมวิทยุทั้งตัว   และก็ยังรออยู่.....

ออฟไลน์ zumo Tha

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 03:58:13 PM »
ผมใช้ ไอโฟน 4 มัน เพิ่ม ชื่อ+เบอร์ปลายทาง เข้าใน book ของเครื่องเสียงยังไงครับ ปัจจุบันโทรทีนึง ผมหมุนเลขเองครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2013, 04:07:28 PM โดย zumo Tha »