ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมFortunerแพงกว่า ห่วยกว่า เก่ากว่า ไม่เห็นคนด่าอะไรมากมาย  (อ่าน 16092 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kyosuke3

• Newbie
  • *
Fortunerช่วงล่างบินๆ เบรคห่วยๆ เข้าโค้งหลุด ดิสเบรค4ล้อก็ไม่มี

ทีTrailblazerแพงกว่าหน่อยบ่นกันใหญ่

ออฟไลน์ TBZ

• Full Member
จูน ซ่อมง่าย ราคาขายไม่หล่น

ถ้า chev ทำได้ ก็ไม่มีคนด่าเหมือนกันครับ  ::)

ถ้าผมจะซื้อพี่จูน ซื้อไปนานแล้วครับ ไม่รอให้เจ้านี่เปิดตัวหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2012, 08:58:40 PM โดย TBZ »

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
  • Administrator
  • Hero Member
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
คือว่าเอ่อ พวกเราไม่ได้คิดจะซื้อ ฟอร์ น่ะครับ เลยไม่บ่น เราก็รู้เหมือนท่านแหละว่ามันไม่ดี

แต่พวกเราหลงรักเทรล มานานมากแล้ว เห็นแต่รูป พอนัดเจอตัวจริง มันไม่ใช่คนในรูป ไม่บ่นได้ไงครับท่าน

ออฟไลน์ fredy1971

• Newbie
  • *
ภายนอกใช้ได้ ความปลอดภัยเยี่ยม แต่ภายในซิครับ มันแย่จริงๆนะครับ ไหนจะศูนย์บริการที่มีแต่คนต่อว่า เซลที่ไม่ให้ความสนใจลูกค้า ผมไปดูรถที่ศูนย์หลายครั้ง เดินไปมารอบรถก็หลายรอบไม่มีใครสนใจเลย สงสัยคิดว่ามาขอโบรชัวร์ไปดูเล่นมั๊ง หรือว่าเห็นว่าเดินมาไม่ได้ขับรถมา(พอดีจอดไว้ที่ร้านอาหารข้างๆแล้วเดินมาดู) เป็นอยู่อย่างนี้2-3ครั้งแล้ว เพราะใจรักเชฟนะ โดยเฉพาะน้องเทรล ถึงคิดว่าจะรอรุ่นต่อไป :-\ นี่ยังไม่รวมถึงราคาขายต่ออีกนะครับพี่น้อง

ออฟไลน์ deepack

• Newbie
  • *
คือตอนนี้คนที่เรารักนิสัยไม่ดี รอปรับปรุงนิสัยก่อนค่อยไปสู่ขอ :P

ออฟไลน์ Kyosuke3

• Newbie
  • *
คือว่าเอ่อ พวกเราไม่ได้คิดจะซื้อ ฟอร์ น่ะครับ เลยไม่บ่น เราก็รู้เหมือนท่านแหละว่ามันไม่ดี

แต่พวกเราหลงรักเทรล มานานมากแล้ว เห็นแต่รูป พอนัดเจอตัวจริง มันไม่ใช่คนในรูป ไม่บ่นได้ไงครับท่าน

ผมก็เห็นด้วยประเด็นนี้ครับ แต่ที่ด่ากันมันเว่อร์ไปหน่อยอะ ในหลายๆประเด็น

แต่ตัวจริงผมกว่าก็สวยกว่าอีกสองค่ายมากอยู่นะ ภายในก็แล้วแต่คนละ แต่ได้แต่หวังว่าเค้าจะพัฒนาบ้างในเร็ววัน

ออฟไลน์ zero

• รถคู่ใจ สะพายกล้อง พร้อมครอบครัว ทัวร์มันทุกที่ มีแต่ความสบายใจ

เห็นด้วยครับ ตัวผมน่ะพูดตรงๆเรียกว่าเกลียดเลยก็ได้ครับรถญี่ปุ่น แต่ที่ต้องติ เพราะรักค่ายนี้ รักเจ้าเทรล แต่กับทีเจ้า GM มานให้มาเนี่ย ไม่แฟร์ครับ แล้วสมาชิกทุกท่านในคลับ ต่างก็มีความรู้กันทั้งนั้น ถึงได้เห็นในจุดเด่นและจุดด้อยของมันชัดเจน คนซื้อรถอย่างฉลาดและคุ้มค่า เขาก็เป็นแบบนี้กันนะครับ ถ้าดีก็ว่าดีสนับสนุนเต็มที่ ถ้าแย่ก็ต้องติเพื่อให้ก่อ เพื่อให้มันพัฒนา แล้วสิ่งที่ GM ทำ คือการหลอกลวงผู้บริโภคครับ  Kyosuke3 ลองเข้ามาคุยและแชร์ความคิดเห็นกับสมาชิกบ่อยๆจะรู้นะครับว่าทุกคนรักเทรล แต่ไม่ชอบการทำงานของ GM ที่ไม่แฟร์กับ ผู้บริโภค มันไม่ win win อ่ะ
ถ้าพูดคือรู้ ไม่รู้คือไม่พูด ปากหมา จริงใจ ไม่ไร้สมอง

• รถคู่ใจ สะพายกล้อง พร้อมครอบครัว ทัวร์มันทุกที่ มีแต่ความสบายใจ

ผมก็เห็นด้วยประเด็นนี้ครับ แต่ที่ด่ากันมันเว่อร์ไปหน่อยอะ ในหลายๆประเด็น

แต่ตัวจริงผมกว่าก็สวยกว่าอีกสองค่ายมากอยู่นะ ภายในก็แล้วแต่คนละ แต่ได้แต่หวังว่าเค้าจะพัฒนาบ้างในเร็ววัน
เป็นธรรมดาครับคนเรามีอารมณ์ หัวงไว้มาก ตอบสนองไม่ได้ตามที่ผู้บริโภคหวัง ก็สมควรรับฟังนะครับ นี่ผมยังไม่พูดถึงวันที่เปิดตัววันที่ 21 GM เอาคลิปเปิดตัวก่อนที่รถจะออกมาให้คนเห็นครั้งแรก ในคลิปนั้น "ย้ำนะครับ ก็เป็นตัวดูไบครับ ผมดูตอนนั้นขนยังลุกเลย นึกว่า GM นี่แน่จริงๆ ตัวดูไบมันมาจริงๆแล้ว เราจะได้ขับรถที่สวยรุ่นนึงแล้ว" แต่พอรถวิ่งออกมา คงไม่ต้องบรรยายต่อนะครับว่า คนในคลับเป็นยังไง ;) ??? ::) :-X :-\ :'(
ถ้าพูดคือรู้ ไม่รู้คือไม่พูด ปากหมา จริงใจ ไม่ไร้สมอง

ออฟไลน์ Arjunior001

• Newbie
  • *

เป็นธรรมดาครับคนเรามีอารมณ์ หัวงไว้มาก ตอบสนองไม่ได้ตามที่ผู้บริโภคหวัง ก็สมควรรับฟังนะครับ นี่ผมยังไม่พูดถึงวันที่เปิดตัววันที่ 21 GM เอาคลิปเปิดตัวก่อนที่รถจะออกมาให้คนเห็นครั้งแรก ในคลิปนั้น "ย้ำนะครับ ก็เป็นตัวดูไบครับ ผมดูตอนนั้นขนยังลุกเลย นึกว่า GM นี่แน่จริงๆ ตัวดูไบมันมาจริงๆแล้ว เราจะได้ขับรถที่สวยรุ่นนึงแล้ว" แต่พอรถวิ่งออกมา คงไม่ต้องบรรยายต่อนะครับว่า คนในคลับเป็นยังไง ;) ??? ::) :-X :-\ :'(

ถ้าดูไบขายไม่ได้หรอกครับราคาอย่างงี้ ถ้าเพิ่มราคาไปอีก พวกเราก็จะถามกันอีกหล่ะครับว่ามาขายใคร เค้าเลยลดสเปกไงครับ เพราะต้องลดราคามาขายพวกเรา

ถ้าดูไบขายไม่ได้หรอกครับราคาอย่างงี้ ถ้าเพิ่มราคาไปอีก พวกเราก็จะถามกันอีกหล่ะครับว่ามาขายใคร เค้าเลยลดสเปกไงครับ เพราะต้องลดราคามาขายพวกเรา
คนในคลับเขาไม่ได้หวังถึงขนาดให้คุณเอาตัวดูไบมาหรอกคร๊าบบบบบบบ แต่นี่คุณตัดหมด ก็ไม่ไหวหรอกนะคร๊าบบบบ คนไทยไม่ได้โง่ กันนะครับ ยอดเป็นตัวตัดสินล่ะครับ ว่า GM จะร่วงรึรุ่ง

ออฟไลน์ krungsic

• Jr. Member
  • **

คนในคลับเขาไม่ได้หวังถึงขนาดให้คุณเอาตัวดูไบมาหรอกคร๊าบบบบบบบ แต่นี่คุณตัดหมด ก็ไม่ไหวหรอกนะคร๊าบบบบ คนไทยไม่ได้โง่ กันนะครับ ยอดเป็นตัวตัดสินล่ะครับ ว่า GM จะร่วงรึรุ่ง

+1 ครับ :)

ออฟไลน์ เจ้าชายอสูร

• Newbie
  • *
การที่น้า. Cruze.  Mania. พูดครับ.  พวกเราคาดหวังมากเกิน

แต่อย่าน้าอย่าลืมนะครับ.  คนเราต้องมีความหวัง. คนในคลับนี้. เค้าตามเจ้าเทรล. มาตั้งแต่โฉมดูไบ. คาดหวังว่า. อย่างน้อยที่สุด. สินค้า. ควรที่จะสอดคร้องกับราคา. แต่การแสดงออก. ในคลับ. ทางท่านหัวหน้าก็โพสแจ้ง สามาชิก แล้วว่าสามารถ. แสดง ได้เต็มที่. น้าเค้าพูดเพราะผิดหวัง.  แต่ไม่ได้หมายความไม่รัก. และไม่ซื้อ. ถ้า. Gm. มีการจัดโปร. หรือปรับ ภายใน. หรือแก้ไข. ผมชื่อว่า. น้าแกก็ซื้อครับ.  มันเป็นแค่ ความเห็นส่วนตัวอย่าไปคิดมากครับ.  :D

ออฟไลน์ pop

• Newbie
  • *
ผมใช้ฟอร์จูนเนอร์ กับ MU7 อยู่ครับ ใช้มาหลายปี ตั้งใจเปลี่ยน พอเห็น เจ้า เทรลเบลซเซอร์ ก็โดนใจมากๆ ตั้งตารอมานาน ผมเข้าไปงานแทบจะคนแรกๆ เพื่อต้องการได้รถก่อนใคร แต่พอเห็นรถแล้ว ความรู้สึก มึนๆ ไม่ไม่ใช่นะครับ วัสดุภายในขนาดตัวท็อป ยังเทียบไม่ได้กับที่ผมมีอยู่เลย และอะไรอีกหลายๆ จุด ไปดูเองดีกว่า ไม่นึกว่า 100 ปี เชฟโลเลต จะมาตายกับ เจ้าเทรลเบลซเซอร์นี่ ผิดหวังครับ ผิดหวังมากๆ กำเงินกลับบ้าน ที่เสียใจ คือ ผมดันขายเจ้าฟอร์จูนเนอร์คันเก่งให้เพื่อนไปแล้ว ตอนนี้ยังคิดไม่ออกเลยว่าจะถอนอะไร เซ็งเป็ด! :-X

ออฟไลน์ เจ้าชายอสูร

• Newbie
  • *
ถ้าภายในตอนนี้. ในรถระดับเดียวกันนะ. ผมยกให้.  จูน 50ปี. สวยมากๆครับ. คหสต. นะครับ :D

ออฟไลน์ somrote

• Newbie
  • *
คือ ที่ไม่ด่า เพราะ ไม่ได้มองฟอจูน หรือ คิดจะใช้ฟอจูนมั้งครับ ประเด็นคือ คนที่ด่าเขารอเทรลเบลเซอร์แบบมีความหวัง จากที่เห็นในดูไบน่ะครับ ผมว่า...

ออฟไลน์ Cruze Mania

• Newbie
  • *
การที่น้า. Cruze.  Mania. พูดครับ.  พวกเราคาดหวังมากเกิน

แต่อย่าน้าอย่าลืมนะครับ.  คนเราต้องมีความหวัง. คนในคลับนี้. เค้าตามเจ้าเทรล. มาตั้งแต่โฉมดูไบ. คาดหวังว่า. อย่างน้อยที่สุด. สินค้า. ควรที่จะสอดคร้องกับราคา. แต่การแสดงออก. ในคลับ. ทางท่านหัวหน้าก็โพสแจ้ง สามาชิก แล้วว่าสามารถ. แสดง ได้เต็มที่. น้าเค้าพูดเพราะผิดหวัง.  แต่ไม่ได้หมายความไม่รัก. และไม่ซื้อ. ถ้า. Gm. มีการจัดโปร. หรือปรับ ภายใน. หรือแก้ไข. ผมชื่อว่า. น้าแกก็ซื้อครับ.  มันเป็นแค่ ความเห็นส่วนตัวอย่าไปคิดมากครับ.  :D
ใช่ครับ ครั้งแรกที่ผมเห็นเบาะแถว 2 กับ 3 เกือบจะหงายหลัง เพราะว่ามันผิดจากที่คาดหวังไว้พอสมควรเลยครับ
ที่จริงทางทีมงานกาารตลาดของ GM ก็คงเห็นในจุดนี้ แต่อาจเป็นไปได้ว่าเพราะตลาดประเทศไทยเราไม่ใช่ Main Market ของเจ้าตัวนี้
จึงทำให้ไม่มีพลังมากพอที่จะขอเปลี่ยน Design ไม่แน่ไอ้เบาะหน้าตาประหลาดๆแบบนี้ คนแถบบราซิลหรืออเมริกาใต้เขาชอบก็ได้นะครับ 555

ออฟไลน์ THAI9

• Newbie
  • *
Fortunerช่วงล่างบินๆ เบรคห่วยๆ เข้าโค้งหลุด ดิสเบรค4ล้อก็ไม่มี

ทีTrailblazerแพงกว่าหน่อยบ่นกันใหญ่

งั้นยังงี้ Trailblazer  ใครออกก่อนก็เป็นหนูทดลองดิครับ   ยังไม่รู้เลยว่าอะไรดีไม่ดี สงสัย อะไหล่หาง่าย ถูก และราคาขายต่อแพง จะว่างั้นใช่ไหม  เข้าโค้งดี พวงมาลัยไม่ล็อค ดีทุกๆอย่างใช่ไหม

และอีกอย่าง จู ศูนย์บริการก็เยาะ อะไหล่ก็หาง่ายไม่แพง ขายต่อง่าย  และ Trailblazer ละทำไรได้บ้าง เห็นบอกว่าช่วงล่างดี ยังไม่มีใครเคยขับเลย มั่นใจแล้วเหรอ

ถ้าไม่สนใจ Trailblazer คงไม่มานั่งตอบนั่งถามเข้าบอด์เช้าสาย ค่ำ หรอกครับ. คนมันชอบใครเจอแบบนี้ก็เซ็งกันทุกคนนั้นแหละ.

เฮ้อ!!แล้วก็เฮ้อ!!! อีก อย่าให้ต้องหันไปมองพี่โตเลยสาธุ :-\ :'(

งั้นยังงี้ Trailblazer  ใครออกก่อนก็เป็นหนูทดลองดิครับ   ยังไม่รู้เลยว่าอะไรดีไม่ดี สงสัย อะไหล่หาง่าย ถูก และราคาขายต่อแพง จะว่างั้นใช่ไหม  เข้าโค้งดี พวงมาลัยไม่ล็อค ดีทุกๆอย่างใช่ไหม

และอีกอย่าง จู ศูนย์บริการก็เยาะ อะไหล่ก็หาง่ายไม่แพง ขายต่อง่าย  และ Trailblazer ละทำไรได้บ้าง เห็นบอกว่าช่วงล่างดี ยังไม่มีใครเคยขับเลย มั่นใจแล้วเหรอ

ถ้าไม่สนใจ Trailblazer คงไม่มานั่งตอบนั่งถามเข้าบอด์เช้าสาย ค่ำ หรอกครับ. คนมันชอบใครเจอแบบนี้ก็เซ็งกันทุกคนนั้นแหละ.
กด Like ล้านครั้งไปเลย

ออฟไลน์ Blazer

• Sr. Member
  • the Trailblazer will blaze the trail
ผมใช้ฟอร์จูนเนอร์ กับ MU7 อยู่ครับ ใช้มาหลายปี ตั้งใจเปลี่ยน พอเห็น เจ้า เทรลเบลซเซอร์ ก็โดนใจมากๆ ตั้งตารอมานาน ผมเข้าไปงานแทบจะคนแรกๆ เพื่อต้องการได้รถก่อนใคร แต่พอเห็นรถแล้ว ความรู้สึก มึนๆ ไม่ไม่ใช่นะครับ วัสดุภายในขนาดตัวท็อป ยังเทียบไม่ได้กับที่ผมมีอยู่เลย และอะไรอีกหลายๆ จุด ไปดูเองดีกว่า ไม่นึกว่า 100 ปี เชฟโลเลต จะมาตายกับ เจ้าเทรลเบลซเซอร์นี่ ผิดหวังครับ ผิดหวังมากๆ กำเงินกลับบ้าน ที่เสียใจ คือ ผมดันขายเจ้าฟอร์จูนเนอร์คันเก่งให้เพื่อนไปแล้ว ตอนนี้ยังคิดไม่ออกเลยว่าจะถอนอะไร เซ็งเป็ด! :-X

ถอย trailblazer เลย
"True to its name, the Trailblazer will blaze the trail for new Chevrolet vehicles coming into the market. It has been built tough to offer Chevrolet customers everything they need from a heavy-duty SUV,"

Martin Apfel, president, GM Southeast Asia and Chevrolet Sales Thailand