ผู้เขียน หัวข้อ: แร็ค หลังคา  (อ่าน 3866 ครั้ง)

ออฟไลน์ Congto

• Jr. Member
  • **
  • หมีดำ Trailblazer
แร็ค หลังคา
« เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 11:05:55 AM »
มีใคร ติดมาแล้วบ้าง ครับ พอดี ทางเซล จะแถม ผมเห้นแล้วมันแค่คาน 2 ชิ้น การใช้ งานต้องไปติดถาด เพิ่ม ปล่าว ครับ หรือจะ trun เป็นเงินดี

ออฟไลน์ cp2000

• **
  • Trailblazer
Re: แร็ค หลังคา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 11:16:47 AM »
เทริน ได้ราคาเท่าใหร่ครับ แต่ผมว่านะ แถมก็เอามาเถอะครับ เวลาจะใช้ หาซื้อแพงครับ ยกเว้นดัดแปลง หรือซื้อถาด rack ก็ถูไป 3000 ครับค่าคาน อีกอย่าง ตัวล็อกคาน ไม่เหมือนใครต้องดัดแปลงครับ

ออฟไลน์ TrailBlazer Owner

• Global Moderator
  • Sr. Member
  • LTZ Blue Mountain
    • Dive Site ASIA
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 02:28:27 PM »

คู่แบบที่ 1 หรือคู่แบบที่ 2 (คานขวาง) ครับ ถ้าเป็นแบบที่ 2 แล้วอยากเทริน ศูนย์ให้ราคาเท่าไหร่ PM บอกผมทีนะครับ อยากรับไว้เองครับ อิอิ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 02:34:41 PM »
คู่แบบที่ 1 หรือคู่แบบที่ 2 (คานขวาง) ครับ ถ้าเป็นแบบที่ 2 แล้วอยากเทริน ศูนย์ให้ราคาเท่าไหร่ PM บอกผมทีนะครับ อยากรับไว้เองครับ อิอิ
แบบ 2 ครับ ราคา Turn ยังไม่ได้คุย ครับ เซลยังไม่ได้ คุย

ออฟไลน์ TrailBlazer Owner

• Sr. Member
  • LTZ Blue Mountain
    • Dive Site ASIA
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 03:30:21 PM »
แบบ 2 ครับ ราคา Turn ยังไม่ได้คุย ครับ เซลยังไม่ได้ คุย

ราคาบางศูนย์ 7,800 บางศูนย์ก็ไปที่ 8xxx เก็บไว้ก็ดี แต่ถ้าอยากเทรินก็บอกกันนะครับ ลองไปดูที่ http://www.thuleclub.com/guide.html รถของเราถือเป็นแบบ Build-In Fixpoints ซึ่งต้องหา Crossbars มาติดตั้ง ก็ไอ้ที่คุณจะได้แถมหน่ะแหละ ไม่อย่างนั้นก็ต้องไปหา Crossbars ดังตัวอย่างในหน้าของ Thule ที่แนะนำอีกอยู่ดี ถึงจะว่างอุปกรณ์เช่น Rack ลงไปได้ สำหรับรถยี่ห้ออื่น เช่นน้องปากับน้องจูน Bar ยาว เป็นแบบยกสูงมีที่ให้จับยึดก็ต้องไปติด Crossbars ซ้อนลงไป ก่อนจะวาง Rack อยู่ดีครับ ทำให้ของยิ่งอยู่สูงไปกันใหญ่ ศูนย์ถ่วงก็อยู่สูงขึ้นตามไปด้วยครับ ของเราจะเตี้ยกว่านิดนึง ดูดีกว่าด้วยครับ

อันนี้หมายถึง Rack ที่เป็นสากลนะครับ Rack บ้านเราบางทีก็ยึดกับ Bar ยาวได้เลย

มาดูของพวกเราบ้าง อันนี้ไดมาจากที่คุณแน็ตตอบกระทู้ไว้นานแล้ว ที่นี่ครับ http://www.thailandtrailblazerclub.com/index.php/topic,2665.msg41794.html#msg41794

จะเห็นว่าอุปกรณ์ของ Thule แทบจะแนบไปกับหลังคาเลยครับ สวยมากทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2013, 09:07:44 PM โดย TrailBlazer Owner »

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 04:31:23 PM »
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ

ออฟไลน์ Nick (นันท์)

• Hero Member
  • ขับ Trailblazer คู่ใจ ไปได้ไกลทุกที่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 06:24:20 PM »

ราคาบางศูนย์ 7,800 บางศูนย์ก็ไปที่ 8xxx เก็บไว้ก็ดี แต่ถ้าอยากเทรินก็บอกกันนะครับ ลองไปดูที่ http://www.thuleclub.com/guide.html รถของเราถือเป็นแบบ Build-In Fixpoints ซึ่งต้องหา Crossbars มาติดตั้ง ก็ไอ้ที่คุณจะได้แถมหน่ะแหละ ไม่อย่างนั้นก็ต้องไปหา Crossbars ดังตัวอย่างในหน้าของ Thule ที่แนะนำอีกอยู่ดี ถึงจะว่างอุปกรณ์เช่น Rack ลงไปได้ สำหรับรถยี่ห้ออื่น เช่นน้องปากับน้องจูน Bar ยาว เป็นแบบยกสูงมีที่ให้จับยึดก็ต้องไปติด Crossbars ซ้อนลงไป ก่อนจะวาง Rack อยู่ดีครับ ทำให้ของยิ่งอยู่สูงไปกันใหญ่ ศูนย์ถ่วงก็อยู่สูงขึ้นตามไปด้วยครับ ของเราจะเตี้ยกว่านิดนึง ดูดีกว่าด้วยครับ

อันนี้หมายถึง Rack ที่เป็นสากลนะครับ Rack บ้านเราบางทีก็ยึดกับ Bar ยาวได้เลย

มาดูของพวกเราบ้าง อันนี้ไดมาจากที่คุณแน็ตตอบกระทู้ไว้นานแล้ว ที่นี่ครับ http://www.thailandtrailblazerclub.com/index.php/topic,2665.msg41794.html#msg41794

จะเห็นว่าอุปกรณ์ของ Thule แทบจะแนบไปกับหลังคาเลยครับ สวยมากทีเดียว

เพิ่งเห็นนะเนี่ย...สวยหง่ะ    (--))    (--))    (--))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2013, 09:08:06 PM โดย TrailBlazer Owner »

ออฟไลน์ dolla TBZ-87

• เพื่อนเป็นแล้วรักษาไม่หาย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 11:15:47 PM »
ผมว่าขอเป็นส่วนรถเงินสดดีกว่าครับ ดูแล้วไม่ค่อยจะได้ใช้งานจริงๆสักเท่าไหร่ครับ

ตอบได้เท่าที่รู้เพราะผมไม่ใช่ช่าง และผมไม่ได้ขายของนะครับ..<<<<<

ออฟไลน์ แน๊ท

• TBZ-191
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 11:52:28 PM »
ผมว่าขอเป็นส่วนรถเงินสดดีกว่าครับ ดูแล้วไม่ค่อยจะได้ใช้งานจริงๆสักเท่าไหร่ครับ
ใช่ครับขอดูของตัวจริงก่อน แล้วถามราคาเทริน์ ของผมติดมา ราคาคาน+น๊อต+ภาษี=อีกไม่กี่ร้อย 10000 งงมะมีค่าน๊อตด้วยอ่ะอิๆ :wanwan010:ลองยกดูด้วยนะครับในรูปรู้สึกหนาและหนักอันนึงน่าจะ2กก.ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2013, 05:53:21 AM โดย แน๊ท »

ออฟไลน์ แน๊ท

• TBZ-191
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 05:56:01 AM »
 (-_-))

ออฟไลน์ Wichan

• Administrator
  • TBZ-9669
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 07:49:22 AM »
เอ..ของผม 7,300 Completed Set + ติดตั้งด้วย ไม่คิดค่าน๊อต (ศูนย์ฯ ระยอง)
มีหมาเป็นเพื่อน....   ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
www.tawanoakbangkaew.com

ออฟไลน์ Wichan

• Administrator
  • TBZ-9669
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 07:59:01 AM »
ขอประธานอภัย 7800 บาท จำผิดครับ
มีหมาเป็นเพื่อน....   ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
www.tawanoakbangkaew.com

ออฟไลน์ ZbT

• รักTrailเท่าฟ้า รักภรรยายิ่งกว่าTrail (ไม่ได้โม้!)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 05:17:30 PM »
ขอประธานอภัย 7800 บาท จำผิดครับ
ของผมก็ราคาประมาณนี้เหมือนกันครับ  3(--)
Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ MY2012
Chevrolet Captiva 2.0 LT MY2012
Land Rover Discovery 2 TD5
BMW 318iASE E46
BMW 2002 MY1973
Toyota RT81 MY1975
Volvo 850 GLE Stationwagon
Toyota Sport Rider
Toyota Sport Cruiser
Honda CRV
Mazda Astina
Honda Civic
Suzuki Caribian
Toyota Corolla