ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลเปรียบเทียบหมัดต่อหมัด Trailblazer-Fortuner-Pajero Sport  (อ่าน 90923 ครั้ง)

ออฟไลน์ zero

• Moderator
  • Hero Member
  • รถคู่ใจ สะพายกล้อง พร้อมครอบครัว ทัวร์มันทุกที่ มีแต่ความสบายใจ
Re: ข้อมูลเปรียบเทียบหมัดต่อหมัด Trailblazer-Fortuner-Pajero Sport
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 12:29:22 PM »
อุปกรณ์ความปลอดภัยที่เห็นเขียนยาวเฟื้อย หลายๆอันยี่ห้ออื่นก็มีครับ เพียงแค่เค้าไม่ได้แจกแจงแยกรายละเอียดยิบย่อยแค่นั้นเอง
CBC ระบบช่วยเบรคในโค้ง
 HDC ระบบควบคุมความเร็วลงทางลาดชัน
 HSA ระบบป้องกันการไหลในทางลาดชัน
 LSD ระบบเฟืองท้ายลิมิเต็ด ( Pajero Sport V6 ให้มาแล้ว )
  ระบบที่ว่ามาหาไม่ได้ในคู่แข่งนะครับ แต่ถ้านับรวมกระบะไปด้วย TBZ อาจจะไม่มี Rear Dift Lock ที่มีใน Ranger 3.2L 4WD Wildtrack
เห็นด้วยครับ

ถ้าพูดคือรู้ ไม่รู้คือไม่พูด ปากหมา จริงใจ ไม่ไร้สมอง

ออฟไลน์ vitdy

• Full Member
Re: ข้อมูลเปรียบเทียบหมัดต่อหมัด Trailblazer-Fortuner-Pajero Sport
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 12:30:34 PM »
ฟอ50ปีมีเบาะนวดด้วย ขับไปคงหลับพอดี อิอิ

ออฟไลน์ เทพ_เทรล

• เจ้าม้าดำ
  • Administrator
  • มิตรภาพก้าวไกล หลอมดวงใจชาวเทรลเบลเซอร์ TBZ-2515
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 12:36:17 PM »
ฟอ50ปีมีเบาะนวดด้วย ขับไปคงหลับพอดี อิอิ

เรื่องนวด ผมว่าให้ผู้ชำนาญนวดให้ดีกว่าครับ มือนุ่มๆเสียงหวานๆ อุ๊ย ขอโทษ 8)

ออฟไลน์ vitdy

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 12:47:39 PM »
เกียTBZ6สปีดกะฟอ4สปีดอันไหนดีก่ากันคับ ต่างกันมากมั้ย

ออฟไลน์ rungmhoo35

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 04:44:11 PM »
เกียTBZ6สปีดกะฟอ4สปีดอันไหนดีก่ากันคับ ต่างกันมากมั้ย
ปา 5 สปีด

ออฟไลน์ นาย สบาย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 11:06:38 AM »
ลองพิจารณาเรื่องวงเลี้ยวของรถดูด้วยน่ะครับ จำได้ว่า รถกระบะรุ่นใหม่ๆ วงเลี้ยวค่อนข้างกว้างครับ ทั้งฟอร์ดทั้งมาสด้าและอีซูซุ 6.2-6.3 เมตรกันเลยทีเดียว แต่ฟอร์จูนเนอร์กับปาเจโร่ สปอร์ต วงเลี้ยวอยู่ที่ 5.9 (ฟอร์จูนเนอร์) กับ 5.6 เมตร (ปาเจโร่) อันนี้ส่งผลในการขับรถในชีวิตประจำวันเหมือนกันครับ ไม่แน่ใจว่าเทรล วงเลี้ยวเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ klaeng1

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 11:35:47 AM »
ขอบคุณมากๆเช่นกันครับ แต่ส่วนเรื่องรุ่นกับราคา ของฟอร์จุนเนอร์น่าจะผิดนะครับ ดูๆไปเทรลก็เหนือกว่าเขาทุกอย่าง แต่รู้ไหมคุณเสียตรงไหน เสียตรงภายในนี่แหละ ทางเทคนิค คุณแทบจะกินเขาหมดเลยนะเทรล แต่ภายในที่คนขับ คนโดยสารต้องอยู่ด้วยมากที่สุดเนี่ย ความประณีตของงานภายใน  อุปกรณ์อำนวยความสะดวก(กล้องมองหลัง)และประโยชน์ใช้สอยกับด้อยกว่าเขาอย่างเทียบไม่ติด ชาวคลับเราเอาข้อมูลมาเทียบให้แบบนี้ คุณน่าจะมองออกแล้วนะ ว่าควรจะแก้ตรงไหน QC ให้ฟรีแถมไม่คิดตังค์ ไม่เอาก็ ไม่รู้จะบอกไรแล้วครับ
จัดไป +1..คับ
ฅนยอง..ฮิ

ออฟไลน์ maesalong

• Sr. Member
  • ~~(( My Dream Car --- Chevrolet Trailblazer ))~~
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 03:10:21 PM »
GM จัดไป 1 ดอก .. ;D ;D ;D
~~(( My Dream Car --- Chevrolet Trailblazer ))~~

ออฟไลน์ ozone81

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 03:15:37 PM »
จริงครับ เพราะแคปติว่า ก็วงเลี้ยวค่อนข้างกว้างมากอ่ะครับ

ออฟไลน์ Iceberg

• Sr. Member
  • TBZ-9
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 04:19:51 PM »
เรื่องวงเลี้ยวผมว่ามีทั้งข้อดีและข้อเสีย เราน่าจะรู้สึกว่าวงเลี้ยวแคบดี เวลากลับรถสะดวกกว่าเยอะ แต่หากวงรอบเลี้ยวแคบก็จะทำให้เวลาหักพวงมาลัยแต่ละครั้งองศาหักไปเยอะ หากเราขับเร็วและหักหลบอะไรก็จะทำให้เราหักหลบมากกว่าที่เราตั้งใจได้และก็จะอันตรายมาก

ออฟไลน์ zero

• Moderator
  • รถคู่ใจ สะพายกล้อง พร้อมครอบครัว ทัวร์มันทุกที่ มีแต่ความสบายใจ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 04:25:23 PM »
วงเลี้ยวแคปน้อยกว่าฟอร์และมากกว่าปาครับ ปาอยู่ที่ 5.6 แคปอยู่ที่ 5.75 ฟอร์อยู่ที่ 5.9 เทรล มันไม่บอกมา
ถ้าพูดคือรู้ ไม่รู้คือไม่พูด ปากหมา จริงใจ ไม่ไร้สมอง

ออฟไลน์ tawaan2011

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 10:24:31 PM »
โปรสำหรับผู้ที่อยู่ในเขตภัยน้ำท่วมหรือรถที่บ้านถูกน้ำท่วม. ดาวน์20%ดอกเบี้ย1.55%. ระยะผ่อนได้ถึง48-60เดือน สถาบันการเงินที่อยู่ในเครือของแบงค์ทุกสถาบัน มีค่าย to,isuzu แต่ไม่รู้ว่าmit ปา มีโปรแบบนี้ไหม ใครมีข้อมูลบ้างช่วยแบ่งปันหน่อย วันนี้เซลค่ายอีซูซุ แจ้งว่าหลังงานมอเตอร์โชว์ราคารถจะขึ้นอีกหมื่นหรือหมื่นกว่าแล้วแต่รุ่นใครมีข้อมูลเซลล์อีซูซุบ้าง ว่าจริงหรือที่จะรถขึ้นราคาอีกหรือรีบทำยอดให้จองช่วงงานคับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกๆค่ายมา ณ.ที่นี้ด้วยคับ.  แต่ค่ายเราสงสัยไม่มีโปรนี้เพราะเป็นไฟแนนท์ของgmเองเท่านั้น

ออฟไลน์ wisit

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 11:01:44 PM »
โปรสำหรับผู้ที่อยู่ในเขตภัยน้ำท่วมหรือรถที่บ้านถูกน้ำท่วม. ดาวน์20%ดอกเบี้ย1.55%. ระยะผ่อนได้ถึง48-60เดือน สถาบันการเงินที่อยู่ในเครือของแบงค์ทุกสถาบัน มีค่าย to,isuzu แต่ไม่รู้ว่าmit ปา มีโปรแบบนี้ไหม ใครมีข้อมูลบ้างช่วยแบ่งปันหน่อย วันนี้เซลค่ายอีซูซุ แจ้งว่าหลังงานมอเตอร์โชว์ราคารถจะขึ้นอีกหมื่นหรือหมื่นกว่าแล้วแต่รุ่นใครมีข้อมูลเซลล์อีซูซุบ้าง ว่าจริงหรือที่จะรถขึ้นราคาอีกหรือรีบทำยอดให้จองช่วงงานคับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกๆค่ายมา ณ.ที่นี้ด้วยคับ.  แต่ค่ายเราสงสัยไม่มีโปรนี้เพราะเป็นไฟแนนท์ของgmเองเท่านั้น

ปาฯ ในงานจะเป็น1.79 กับ 1.99 ครับ
ส่วนโปร 1.55% เป็นของ SCB ครับ ได้ทุกคนที่มีทะเบียนบ้านอยู่น้ำท่วมครับ ยกเว้นบางค่ายที่ไม่ร่วมรายการ ก็แจ้งว่าจะหาไฟแนนซ์เอง เซลล์บางคนก็ทำให้ได้ครับ จองเลือกของแถมอะไรไปก่อนได้ครับ ไปถามที่งานมาเหมือนกันครับ

ปล. หากไม่มีก็ใช้สิทธิ์ญาติๆ ก็ได้ครับ หากเค้าขอภาพถ่ายตอนน้ำท่วมก็จัดไปครับ เพราะตอน 5000 กับ 20000 ส่วนใหญ่ก็จะมีกันอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ tawaan2011

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 04:24:48 PM »
ขอบคุณ wisit. มากๆคับว่าแต่เล็งๆตัวไหนไว้หรอคับ

ออฟไลน์ wisit

• **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 07:00:33 PM »
ยินดีครับ

ส่วนตอนแรก ก็ว่าจะรอ TBZ  ครับ ตอนนี้ก็ ดู For กับ Pajero sport ครับ :-X เห็นตอนนี้นานพอๆ กันแล้ว ;D