Chevy Trailblazer Club Talk > Chevy Trailblazer Variety->ห้องนั่งเล่น Thailand Chevy Trailblazer Club

รักแท้..แต่ขอรอหน่อย...รักจริง TBZ แต่ยังไม่ขอแต่ง

<< < (11/25) > >>

เทพ_เทรล:

--- อ้างจาก: wtovinus ที่ ตุลาคม 05, 2012, 08:41:29 PM ---ตัว TF ครับ ฝนตกใหม่ ๆ ต้องกะระยะให้ดี (มองกระจกหลังด้วย)
เบรคกระชั้นชิด มันส่ายเข้าหาเลย เพิ่งเครมประกันมาได้2-3 เดือน ขับไม่มั่นใจอีกต่อไปแล้ว ขับทางไกล มักเจอค่ายเดียวกันตกถนนมากที่สุด(ตุ๊กกี้ก้อช่วยบ่ได้)

--- End quote ---
รุ่นนี้ผมเองยังไม่เคยใช้ครับ แต่ต้นตระกูลยี่ห้อนี้(พื้นฐาน) ผมใช้มาตั้งแต่ ไมตี้เอกซ์, ไทเกอร์, ไทเกอร์ดีโฟดี, วีโก้ 
ระบบช่วงล่างมันไม่พัฒนาตามไปด้วยเลย ผมเกือบตกสะพานพระรามสามมาแล้วตอนโค้งทางลง เป็นรถที่ทำงานครับ
 เพราะทางเดียวกัน ความเร็วเท่ากัน ดีแมกผมมันไม่มีอาการกับโค้งนี้เลย 
ส่วนมิตซู ผมเคยใช้อยู่3ปี รุ่นไซโคลน แต่ช่วงล่าง อีซูสุกินขาด   พอดีอยาก7ที่นั่งกะเขาบ้าง ก็เลยหันมามองเทรลเนี่ยแหละ ใหม่สด (9:--)

เทพ_เทรล:

--- อ้างจาก: nokwheed ที่ ตุลาคม 05, 2012, 10:04:17 PM ---พ่่ีสุเทพมองเหมือนผมเลย ว่าถ้ามิว7ออกมาปลายปีก็ตัดสินใจได้ไม่ยาก ถ้าไม่ขี้เร้ขี้เหล่จนเกินไป
แต่จากข่าวให้สัมภาษณ์ผู้บริหารชาวยุุ่นบอกอย่างน้อย2ปี+...หลังจากดีแมกใหม่เปิดตัวออกมา
นั่นหมายถึงอีกอย่างน้อย1ปี+...ถึงจะคลอด..แล้วผมจะรู้ได้ไงครับเนี่ยว่าถ้าจองช่วงงานxpoปลายปี
Tbzสุดที่รักจะได้รับการปรับปรุงแก้ไข ไร้ปัญหาจุกจิกกวนใจ ใช้วัสดุที่มีคุณภาพ สมกับราคารถซักหน่อย
การประกอบที่ปราณีตเพิ่มความใส่ใจอีกซักนี๊ด ไม่ต้องถึงกับสมบูรณ์เปอร์เฟค100%
หลอกครับ แค่70-80% ผมว่าสมาชิกที่เฝ้ารอก้อย้ิมแก้มปริแล้วครับ่...แต่ปัญหาที่มาโพสท์ในคลับปัญหาในแต่ละกระทู้
รวมๆแล้วไม่น้อยเลยครับ สําหรับผมเกินที่จะรับได้สําหรับรถราคาเกือบล้านห้า

ที่ผมกลัวเอามากๆ ก็เรื่องระบบความปลอดภัย ของเขาเนี่ยแหละครับคุณนกหวีด
อย่างที่คุณครูเขาเจอ กับท่อเบรค น้ำมันเบรครั่ว  ยังไม่ไว้ใจเซนเซอร์ที่จะคอยช่วยเบรค ช่วยหยุด ตามที่โฆษณา
เพราะเซนเซอร์วัดระดับน้ำในถังน้ำมัน ยังเสียตั้งหลายคัน
                   แต่มาหลังๆนี่ มีแต่ปัญหาเบาๆให้หงุดหงิดบ้าง แบบนี้ผมเริ่มรับได้ล่ะ แก้กันไป
   ฟอร์ดกับอีซูสุ 7ที่นั่งรุ่นใหม่ ปลายปีหน้าเลยครับ รอไม่ไหว   ฟอร์ กับ ปา ก็ไม่อยากได้เอาซะเลย 
                     ยังงัยก็เทรลอยู่ครับ :-[

MUM_มั่ม:
 ((:--))วันนี้มีโอกาสได้ทดลองเบรคเทรลเต็มๆครับ คือวันนี้ไป รับฉลากน้ำดื่มแถว แถวพระราม2 เอกชัย-บางบอน ใช้ความเร็วประมาณ120 ขับตามๆกันมีสิบล้อกลับรถกระทันหัน หลังสิบล้อมีฟอร์จูน กับวีโก้ แล้วก็รถผมเทรล  ฟอร์จูนเบรคหยุดตาย วีโก้เอาไม่อยู่ชนตูดฟอร์จูนเต็ม ผมกดเบรคแรกเหมือนไม่อยู่กระทืบอีกทีหยุดได้ เอาอยู่ รอดไป สุดยอดครับเบรคกระทันหันเทรลแน่มาก  ปาดเหงื่อเลยตรูปาดเหงื่อเลยเกือบไปจริง ดีคันหลังห่างเยอะรอดไปไม่งั้นตูดบานแน่ๆ... เยี่ยมครับเบรคเจ้าเทรล ยอมรับเลย 3(--)

arzulga:

--- อ้างจาก: MUM ที่ ตุลาคม 05, 2012, 10:54:50 PM --- ((:--))วันนี้มีโอกาสได้ทดลองเบรคเทรลเต็มๆครับ คือวันนี้ไป รับฉลากน้ำดื่มแถว แถวพระราม2 เอกชัย-บางบอน ใช้ความเร็วประมาณ120 ขับตามๆกันมีสิบล้อกลับรถกระทันหัน หลังสิบล้อมีฟอร์จูน กับวีโก้ แล้วก็รถผมเทรล  ฟอร์จูนเบรคหยุดตาย วีโก้เอาไม่อยู่ชนตูดฟอร์จูนเต็ม ผมกดเบรคแรกเหมือนไม่อยู่กระทืบอีกทีหยุดได้ เอาอยู่ รอดไป สุดยอดครับเบรคกระทันหันเทรลแน่มาก  ปาดเหงื่อเลยตรูปาดเหงื่อเลยเกือบไปจริง ดีคันหลังห่างเยอะรอดไปไม่งั้นตูดบานแน่ๆ... เยี่ยมครับเบรคเจ้าเทรล ยอมรับเลย 3(--)

เยี่มยครับ

แต่ก็ดีแล้วครับที่ไม่เป็นไร

:wanwan020: :wanwan020:

MUM_มั่ม:

--- อ้างจาก: arzulga ที่ ตุลาคม 05, 2012, 11:03:02 PM ---
--- อ้างจาก: MUM ที่ ตุลาคม 05, 2012, 10:54:50 PM --- ((:--))วันนี้มีโอกาสได้ทดลองเบรคเทรลเต็มๆครับ คือวันนี้ไป รับฉลากน้ำดื่มแถว แถวพระราม2 เอกชัย-บางบอน ใช้ความเร็วประมาณ120 ขับตามๆกันมีสิบล้อกลับรถกระทันหัน หลังสิบล้อมีฟอร์จูน กับวีโก้ แล้วก็รถผมเทรล  ฟอร์จูนเบรคหยุดตาย วีโก้เอาไม่อยู่ชนตูดฟอร์จูนเต็ม ผมกดเบรคแรกเหมือนไม่อยู่กระทืบอีกทีหยุดได้ เอาอยู่ รอดไป สุดยอดครับเบรคกระทันหันเทรลแน่มาก  ปาดเหงื่อเลยตรูปาดเหงื่อเลยเกือบไปจริง ดีคันหลังห่างเยอะรอดไปไม่งั้นตูดบานแน่ๆ... เยี่ยมครับเบรคเจ้าเทรล ยอมรับเลย 3(--)

เยี่มยครับ

แต่ก็ดีแล้วครับที่ไม่เป็นไร

:wanwan020: :wanwan020:

เบรคเสร็จ ใจหายเลยพี่สิทธิ์ นึกถึงลูกถึงเมียเลยครับฮ่าๆๆๆ........... :wanwan009:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version